Friends of the Bride...

tungdo

Virgin
Học nhảy hiện đại cho những người mới bắt đầu

Dạy nhảy hiện đại cơ bản đang là nhu cầu được nhiều bạn trẻ tìm hiểu và muốn hoc nhay để thỏa mãn niềm đam mê và thể hiện năng khiếu của chính mình.

Mỗi người có niềm đam mê, tình yêu cảm thụ nghệ thuật và âm nhạc khác nhau. Trong đó, học nhảy hiện đại là bộ môn được nhiều người theo đuổi. Hiện nay có nhiều trung tâm dạy nhảy hiện đại khác nhau, trong đó Le Cirque Dance Studio được biết đến là nơi có cơ sở vật chất đầy đủ cùng với đội ngũ giáo viên chuyên nghiệp, giàu kinh nghiệm tạo nhiều động lực để học viên theo đuổi niềm đam mê thực sự của mình.

Lịch sử phát triển bộ môn dạy nhảy hiện đại ở Việt Nam

Nhảy hiện đại du nhập vào Việt Nam từ những năm 1975, khi mà ca sỹ huyền thoại Micheal Jackson trở thành một hiện tượng trên khắp thế giới nói chung và các bạn trẻ Việt Nam nói riêng về giọng hát, cũng như những bước nhảy điêu luyện thu hút người xem. Quá trình phát triển các thể loại nhảy hiện đại ở Việt Nam hiện nay cũng được thay đổi theo sự phát triển của toàn cầu.

Nhảy hiện đại không yêu cầu một khoảng thời gian và sự nỗ lực của người học ở bước mở đầu, không kén chọn người học, phù hợp với tất cả mọi người, mọi lứa tuổi, tiết tấu âm nhạc khiến cho người nghe có cảm hứng ngay lập tức để rồi sau đó những bước nhảy sẽ được thể hiện ra. Nhảy hiện đại có thể được xem như một môn thể thao nếu như người tập có sự trau dồi về tập luyện, đầu tư về thời gian và tư duy. Tất cả những điều kiện đó kết hợp với một chút tố chất sẽ tạo ra một vũ công chuyên nghiệp.

>>> Hãy tham gia các lớp học nhảy của Le Cirque ngay nhé: https://www.linkedin.com/pulse/hoc-nhay-tai-trung-tam-day-chuyen-nghiep-le-cirque/

Lợi ích khi học nhảy hiện đại

Cũng giống như các điệu nhảy khác, nhảy hiện đại là bộ môn mang lại nhiều lợi ích khác nhau, dưới đây là một số lợi ích được nhiều người biết đến khi lựa chọn học nhảy hiện đại:

– Rèn luyện sức khỏe:

Cho dù bạn học bất kì bộ môn nhảy nào. Nhảy hiện đại là một quá trình hoạt động liên tục của toàn bộ cơ thể như: Đầu, vai, tay, chân, tai, ánh mắt, các cơ… Bạn phải sử dụng một cách hài hòa toàn bộ các bộ phận trên cơ thể để thực hiện các điệu nhảy khác nhau. Nhảy giúp chúng ta rèn luyện sức khỏe, tăng độ dẻo dai của cơ thể.

Sau khi hoàn chỉnh một bài nhảy. Hay đơn giản là sau khi kết thúc một buổi tập luyện. Cơ thể bạn mệt nhoài, có thể đau nhức nhưng bạn sẽ cảm thấy tinh thần lạc quan, tự tin và cảm thấy người khỏe mạnh hơn.

– Thực hiện ước mơ của mình.

Con người có nhiều ước mơ. Nhưng không phải ai cũng có thể dám thực hiện ước mơ của mình. Cho dù ước mơ của bạn là nhỏ nhoi thì bạn cũng tự hào vì mình có thể thực hiện được nó. Bạn thích nhảy, bạn muốn nhảy. Bạn muốn sống cùng các điệu nhạc. Bạn muốn nhảy hoàn chỉnh một bài hát. Bạn muốn mình có một nhóm nhảy của riêng mình. Vậy hãy bắt đầu thực hiện ước mơ đó bằng cách tự tin thể hiện tất cả các điệu nhạc để đạt được mục tiêu thể hiện tốt nhất.

Dạy nhạy hiện đại đối với người bắt đầu tập luyện không hề khó khăn mà đòi hỏi người thực hiện phải có niềm đam mê thực sự. Bên cạnh đó, sự kiên trì và năng khiếu cũng là một phần có tác động rất lớn đối với các học viên. Hãy đăng kí ngay lớp học nhảy hiện đại hot nhất hà nội 2017 cho mình nếu bạn muốn bắt đầu học nhảy để cháy với đam mê của mình nhé![/img]

Last edited:
both worthy (I :heart: wedding stories) but I lean to A. Of course there is C, which is A+B.

Yeah, it's kinda odd. I'm waiting for him to come back in and add a spam link or something.

:eek: and I didn't even recognize it... :eek:

Don't feel bad. I post story ideas all the time, and then wonder, did I already post this? Then I go searching through my "threads started by" list to make sure I didn't already do it! They say the mind is the first thing to go......

Back